Hii ni Global Newsbeat, mimi ni Anthony Irungu. Wanajeshi waasi nchini Ivory Coast wanasema katu hawatositisha maasi yao. Kumekuwa na ufiatulianaji wa risasi katika mji mkuu Abidjan na Bouake. Zaidi ya wanajeshi 800 wameasi kwa madai kwamba Rais Alassane Ouattara amekataa kuwalipa marupurupu yao kwa kumweka mamlakani. Hii ni kumwambia Rais Alassane Ouattara, hatuko hapa kupindua serikali. Tunataka pesa. Je, unajua kwamba wanawake nchini Iran hawaruhusiwi kuania urais? uchaguzi wa urais unakaribia, na hata ikiwa hawatawania urais, wamekuwa mstari wa mbele katika siasa za maeneo mbalimbali. Tizama video kwenye tovuti yetu bbc.co.uk. BBC shirika la afya duniani linaripoti kuwa mmoja kati ya watu wanne duniani watakumbana na changamoto za afya kiakili maishani. Nchini Kenya watu zaidi ya laki nane wanakumbwa na hali hii. Robert Njenga ni mmoja wao, japo anaishi maisha ya kawaida na familia yake. harusi yangu ilikuwa na watu wengi sana kwa sababu walikuwa wanasema, tunataka kuona huyu wazimu. Nao wa huyu binti wa fulani. Manchester United wanalenga kuwasajili mastaa watatu wa Tottenham akiwemo Dani Rose, Kyle Walker na Eric Dyer, na dondoo inayotumiwa na maniu ni kuwapa mshahara maradufu haya ni kulingana na Daily Star. BBC. Pili Hussein ameishi kama mwanaume kwa zaidi ya miaka kumi katika migodi ya kuchimba madini gali aina ya tanzanite nchini Tanzania. Madini hayo yanasemekana kuwa adimu mara elfu moja kuliko hata almasi. Hakuna yeyote aliyetambua jinsia yake halisi hadi pale alipotiwa mbaroni kwa madai ya ubakaji ambayo baadaye yalitupiliwa mbali. Maoni yako ni epi kuhusu bi Hussein? Sema nasi kwenye Facebook BBC Sahili. Ripoti mpya inasema mashambulizi ya kirusi maarufu kwa jina ransomware yamepungua. Kirusi hicho kimeathiri maelfu ya kompyuta kote ulimwenguni. Kirusi hicho kinamwezesha mshambulizi kuchukua udhibiti wa kompyuta yako hadi pale utakapotoa kikombozi. Hii ni Global Newsbeat.